Mỗi người chia sẻ - Mọi người thành công
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Anh ơi, sao ichung em khong xem duocj chi tiets loi excel nh

2 posters

Go down

Anh ơi, sao ichung em khong xem duocj chi tiets loi excel nh Empty Anh ơi, sao ichung em khong xem duocj chi tiets loi excel nh

Bài gửi  thchiengchau Sun Oct 26, 2014 6:39 pm

Anh ơi, sao ichung em khong xem duocj chi tiets loi excel nh:?: Question Question Question Question

thchiengchau
Khách viếng thăm

Anh ơi, sao ichung em khong xem duocj chi tiets loi excel nh Empty Re: Anh ơi, sao ichung em khong xem duocj chi tiets loi excel nh

Bài gửi  Admin Mon Oct 27, 2014 6:48 am

Hỏi thế này thì chịu ... không thể trả lời được. Cái lỗi nó là lỗi nào ở mục nào thì cần nêu rõ thì mới trả lời được

Admin
Admin

https://hbsmas.forumvi.com

Anh ơi, sao ichung em khong xem duocj chi tiets loi excel nh Empty Re: Anh ơi, sao ichung em khong xem duocj chi tiets loi excel nh

Bài gửi  tongdau Tue Oct 28, 2014 3:38 pm

bạn ơi có phải sau khi Import file dữ liệu lên phần mềm thì báo "Chi tiết lỗi" nhưng muôn mở xem có những chi tiết lỗi gì thì lại không mở được phải ko? tui cung đang bị như vậy nè!!!!!! ko báo chi tiết lỗi nên ko thể mò các lỗi trong excel dc.

tongdau
Khách viếng thăm

Bài gửi  tongdau Tue Oct 28, 2014 3:52 pm

Anh ơi khi Import file dữ liệu lên phần mềm thì báo "Chi tiết lỗi" nhưng muôn mở xem có những chi tiết lỗi gì thì lại không mở được, e mò trong excel mãi ko thấy lỗi j. ko biết phai lam sao a?

tongdau
Khách viếng thăm

Bài gửi  Admin Wed Oct 29, 2014 7:27 am

Lỗi nhập file Excel chủ yếu 3 nguyên nhân sau:
1. Có dòng không đánh số thứ tự (STT) khi chèn thêm khẩu.
2. STT trong một hộ không liên tục
3. Tên chủ hộ, địa chỉ chủ hộ không giống nhau trong 1 hộ (hệ thống phân biệt chữ hoa, chữ thường)

Đã trả lời trên diễn đàn. "Lỗi nhập trùng dữ liệu" về cách xử lý.

Admin
Admin

Bài gửi  quanghoa_edu Thu Oct 30, 2014 9:44 pm

Bác à! Bác "dưa góp" với đội "Nập chình" xem thế nào chứ. Nhập dữ liệu vào file NHAPDULIEU.XLS thì vẫn có báo không cần nhập số thứ tự. Vậy không nhập lại có lỗi. Nếu có nhập thì sẽ có vấn đề vì COMMENT hiện vớ vẩn quá che hết cả ôn. Nên chỉ để COMMENT hiện đầu cột thui. Nhiều khi COMMENT hiện che lấp hết cả ô. Không thực hiện được các thao tác khác. Híc Híc.... Chán Vietec quá đi.

quanghoa_edu

Bài gửi  Admin Fri Oct 31, 2014 7:49 am

Cái COMMENT thì phải góp ý với Bill Gate chứ bố cái đội Lập trình cũng không sửa được. Nếu nó che thì bê nó đi chỗ khác để (Kéo thả chuột như chơi tú lơ khơ trên máy ấy). Cái STT nó comment là không nhập khi làm từ đầu thì nó tự động Fill còn khi sửa chữa nó bó tay không làm được, cú này phải tự đánh lại thôi. Cách đánh lại cũng đơn giản mà:
Chọn 2 ô STT bên trên, Đưa con trỏ vào góc phải của vùng đã chọn, Kích kép...
Thế là nó tự điền STT thôi, đến ô nào trống nó dừng lại thì lại tiếp tục cú trên ... lặp đến khi xong ... thì nghỉ...
Trước khi đánh lại STT thì sắp xếp cột Mã hộ để cho Mã hộ về liền nhau trên danh sách ... không có Mã hộ ở linh tinh nó đánh STT khẩu trong hộ không liên tục thì khi Im pọt lên nó lại báo lỗi TRÙNG ...
Khả năng quản trị của em có hạn nên cũng chỉ chia sẻ được cái kinh nghiệm dân gian theo lối bình dân học vụ vậy thôi mong các ACE có gắng ngâm cứu tiếp...

Admin
Admin

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics